°•» » » » ♥ ♥ ♥ » WELCOME TO A1 Nguyen Trai 10-13 Forum « ♥ ♥ ♥ « « «
2 FORUM A1 CHÀO CÁC BẠN
2 FORUM A1 CHÀO CÁC BẠN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
» Thông Báo Tin Buồn
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeWed Nov 09, 2011 8:31 pm by boy_halong

» Dau hieu mach bao may dang l0v3..
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSun May 29, 2011 10:22 am by caonguyen125

» Thông báo cuối cùng cho năm học lớp 10
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSun May 08, 2011 4:28 pm by heoconsochet

» Toán học : Thơ lượng giác
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeWed Apr 20, 2011 10:50 am by caonguyen125

» Áo lớp nè !!! Ai có, làm ơn y kiến cho xong cái !!!
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeWed Apr 20, 2011 10:45 am by caonguyen125

» Lieu thuoc tinh yêu
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 8:16 pm by caonguyen125

» TỚ THÍCH CẬU ĐỦ ĐỂ...
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 8:15 pm by caonguyen125

» pao kông xử an tôn ngo ko
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeFri Feb 25, 2011 12:16 pm by tuong_minh77

» world cup 2010 dey!!!ko xem hoi phi'
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeThu Feb 24, 2011 7:30 pm by heoconsochet

Top posters
caonguyen125
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] Vote_lcap1[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_voting_bar[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] Empty 
z.DeathEvil
[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] Vote_lcap1[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_voting_bar[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] Empty 
baby_girl_piglet.hy95
Eunie
heoconsochet
tuong_minh77
Thanh10A128
Colorado
Admin
penguin_kul
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 16 người, vào ngày Mon Apr 29, 2024 12:21 am
Affiliates
free forum

[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
baby_girl_piglet.hy95
Trung sĩ 2
Trung sĩ 2

[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] Empty
Bài gửiTiêu đề: [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]   [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSat Nov 27, 2010 10:37 pm

Một năm học mới lại bắt đầu.Tôi cũng như bao học sinh khác nô nức trong bầu không khí rộn ràng của ngày khai trường.Những dòng nhật kí hồi ức trong tôi cũng sang một trang mới.Ngôi trường mới mang tên Nguyễn trãi với những cảnh vật mới,bao bạn bè tất cả đều thân thiện một cách lạ thường.Những hàng cây to rung rinh lá,dãy ghế đá vẫn nằm bơ vơ trên từng góc sân trường,có phải nó khiến tôi nhớ đến những kỉ niệm mái trường xưa,với những thầy cô thân thương cũ.Tưởng như khó có thể làm quen với cách dạy và học của thầy cô mới,nhưng sự thật đã làm tôi thay đổi cách nghĩ.
Thay vì được những người cô hiền hậu nâng niu dìu dắt,tôi được học nhiều thầy giáo hơn.Tiết học mở đầu của tôi là sinh học.Sau thầy chủ nhiệm thì thầy dạy Sinh là thầy giáo thứ hai dạy tôi,và cho đến bây giờ cũng là người thầy để lại trong tôi nhiều ấn tượng nhất.
Bao sự tò mò cứ dồn nén trong trí óc tôi.Thầy thế nào nhỉ? Thầy có vui tính không? Hay thầy nghiêm nghị và khắt khe như những lời mô tả của những anh chị khác khối?. Đôi khi tôi hình dung thầy hiền và ân cần như hình ảnh những người thầy trong bài văn chị tôi kể.Tôi nhớ ngày đó,thầy với nụ cười thật tươi từ ngoài lớp bước về phía bục giảng. Quả thật thầy rất giống với những điều tôi đã nghĩ.Với khuôn mặt tròn,những nếp nhăn trên đôi mắt hằn lên những gian lao của nghề giảng dạy,vầng trán cao,thầy hơi hói nữa. Bố tôi từng nói những ai co vầng trán cao thì thông minh lắm,cùng với đôi mắt nhìn xa xăm trông thầy càng hiền khó tả. Tóc thầy đã nhuộm màu bụi phấn,thầy nhìn lớp tôi trìu mến .thầy chỉ cho lớp tôi cach học bài,viết bài như thế nào cho tốt nhất cho đến những qui định nhỏ đặt ra giữa lớp và thầy. Dáng thầy từ tốn,thầy bước nhẹ nhàng đến từng hàng ghế,điểm mặt từng bạn một rồi nói những câu đùa vui cùng lớp,tiết học mở đầu kết thúc với những tiếng cười vui rôm rả,những kiến thức đầu đi vào trong tâm trí tôi dễ dàng như thuộc một bài hát hay vậy.
Trải qua rất nhiều tiết học,tôi càng quí mến thầy hơn. Với những bài giảng từ tốn,cặn kẽ,thầy giúp tôi từ một cô học trò ít hiểu biết về môn sinh nay cảm thấy môn học này thật lí thú.không chỉ những kiến thức trong sách,thầy còn mở rộng thêm nhiều kiến thức liên quan rất bổ ích,mỗi lần như thế làm tôi không thể nào rời mắt, rời tai khỏi bài giảng được.
Thầy đã làm tôi thay đổi hoàn toàn những suy nghĩ vốn có từ trước về những người thầy giáo. Là một người thầy tận tâm với nghề,ân cần với học sinh,tôi hy vọng thầy sẽ luôn vui vẻ,hanh phúc để mãi hết lòng trong việc chèo đò đưa chúng tôi đến bến bờ tương lai tươi sáng. Tôi muốn thay mặt tất cả học sinh cảm ơn công lao to lớn của thầy “học sinh chúng em sẽ luôn cố gắng học thật tốt để không phụ công dạy dỗ của thầy cô”.

Được sửa bởi baby_girl_piglet.hy95 ngày Sun Dec 26, 2010 11:41 am; sửa lần 1.
caonguyen125
Thượng úy 2
caonguyen125

Bài gửiTiêu đề: Re: [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]   [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeFri Dec 24, 2010 4:11 pm

yến ơi
dề nghị ghi ro xuat xứ
với lại chen nhạc vào doc cho đõ buồn
baby_girl_piglet.hy95
Trung sĩ 2
Trung sĩ 2

Bài gửiTiêu đề: Re: [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]   [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSat Dec 25, 2010 11:29 pm

-tuj làm thi xuat xứ cần chi..........ko bit chen nhac....xin chỉ giao
caonguyen125
Thượng úy 2
caonguyen125

Bài gửiTiêu đề: Re: [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]   [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSun Dec 26, 2010 7:57 am

Hỏi admin
z.DeathEvil
Thượng úy 1
Thượng úy 1
z.DeathEvil

Bài gửiTiêu đề: Re: [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]   [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSun Dec 26, 2010 11:41 am

Admin tu ở đâu rồi chẳng thấy 0nl nưã
baby_girl_piglet.hy95
Trung sĩ 2
Trung sĩ 2

Bài gửiTiêu đề: Re: [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]   [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitimeSun Dec 26, 2010 11:43 am

-dao nay cac ban y chăm wa........chi co moi tuj la luoi cha hoc hanh dc j
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]   [i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i] I_icon_minitime

[i]Văn về thầy cô(ko hay le'm)[/i]
Trang 1 trong tổng số 1 trang